![การเปลี่ยนแปลง](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhE586G3ob4wIl8Qpji0OumK3X-f2SzH1XgEvtlcnKL-iYcyp34VKKxILJ7H1ma7FNktxWFPnc7y7Bh65X556E1t0dqdyfb5Mev8ewwlF_dJ8r7f_jUPv_0RN3qCSao7KFA0JTUABUTKRA/s1600/IMG_20140511_173135.jpg)
แน่นอนว่า ไม่ว่าอะไรก็จะเปลี่ยนไปตามกาลเวลา ทุกคนเคยท้อ แต่ก็ยังต่อสู้จนมาถึงวันนี้ ทุกคนเคยสิ้นหวัง เคยร้องไห้ เคยเหงา เคยโทษตัวเอง เคยไม่ยอมรับความจริง ทุกคนเคยผ่านสิ่งเหล่านี้มา
และจะเจออีกในอนาคต ความหวั่นไหวเหล่านี้เกิดขึ้นจากการเปลี่ยนแปลง ไม่มีใครหยุดให้คงเหมือนเดิมได้ตลอดไป ถ้าเจอแบบนั้นอีก อย่าจมอยู่กับสิ่งเหล่านั้น แล้วสู้ต่อไป ยอมรับและปรับตัวต่อการเปลี่ยนแปลง ผ่านมันไปให้ได้ สิ่งที่ผ่านมาจะเป็นความจงจำที่ไม่มีอะไรลืม
โลกนี้ไม่มีอะไรที่เหมือนเดิม ทุกสิ่งล้วนเปลี่ยนไป แม้แต่เราทุกคน
ติดตามรูปสวย ๆ ได้ผ่าน Wannaphong บน Facebook Page
ขอบคุณครับ
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็นได้เลยครับ :)